ผู้เขียน หัวข้อ: ขายกิ่งสดติดตาหม่อนผลยาวสำหรับปักชำ  (อ่าน 217 ครั้ง)

ออฟไลน์ สวนมะนาวจัมโบ้

• Administrator
  • Full Member
ขายกิ่งสดติดตาหม่อนผลยาวสำหรับปักชำ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2018, 10:00:37 AM »

เปิดจำหน่ายกิ่งสดติดตาหม่อนผลยาวสายพันธุ์ต่างประเทศ
ต้นตอหม่อนเชียงใหม่ ติดตาหม่อนผลยาว สำหรับปักชำ
ชุดละ 10 กิ่ง ราคารวมค่าจัดส่ง 350 บาท สามารถคละสายพันธุ์ได้ครับ

1.ไต้หวันแม่ช่อ
2.ไต้หวันแดงพิจิตร
3ไต้หวันสตอร์เบอร์รี่
4.แดงยาวอาหรับ
5.หิมาลายันขาว
6.หิมาลายันแดง

ปล.สำท่านที่ยอมรับความเสี่ยงแต่ได้กิ่งพันธุ์ราคาถูก
ผมไม่รับประกันว่ารอดทุกกิ่งนะครับ ขึ้นอยู่กับการดูแลของลูกค้าเองด้วยครับและปัจจัยอื่น

ตัวอย่างกิ่งสดที่ติดตาหม่อนผลยาว

การทำติดตาหม่อนผลยาว

หลังจากติดตาเสร็จ แช่น้ำยาเร่งรากให้เรียบร้อยครับ

เมื่อลูกค้าได้รับกิ่งไปแล้ว นำไปปักชำได้เลยครับ

สัญญาณชีพ หลังจากปักชำไปแล้วประมาณ 1-2 อาทิตย์

หลังจากนี้อีก 1 เดือน สามารถลงปลูกได้
และหลังจากลงปลูกแล้วอีก 1 เดือนก็ตัดพลาสติกที่พันอยู่ออกได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2018, 07:23:33 PM โดย สวนมะนาวจัมโบ้ »