ผู้เขียน หัวข้อ: จำหน่ายกิ่งพันธุ์เลมอน Lemon สายพันธุ์แท้ จัดส่งทั่วประเทศ  (อ่าน 2785 ครั้ง)

ออฟไลน์ สวนมะนาวจัมโบ้

• Administrator
  • Full Member

ตอนนี้ทางสวนมะนาวจัมโบ้กำลังศึกษาเลมอนอย่างจริงจัง ซีเรียสเรื่องสายพันธุ์เป็นพิเศษครับ
ต้องมีที่มาที่ไปอย่างชัดเจนน่าเชื่อถือ ลักษณะผลตรงตามสเป็กของแต่ละสายพันธุ์
เวลานี้ทางสวนผมมีต้นพันธุ์เลมอนสะสมอยู่ 8 สายพันธุ์ด้วยกัน คือ

1.Assam Lemon
2.Variegated Eureka Lemon
3.Eureka Lemon
4.Mexican Lemon
5.Allen Eureka Lemon
6.Lisbon Lemon
7.Meyer Lemon
8.Variegated Pink Eureka Lemon

และจะเริ่มทยอยออกจำหน่ายกิ่งพันธุ์เลมอนให้ท่านที่สนใจ ปลูกศึกษา สะสม หรือปลูกเพื่อจำหน่ายผล

จำหน่ายกิ่งพันธุ์เลมอน Lemon สายพันธุ์แท้
ขนาดความยาวของกิ่งตอน 50 เซนติเมตรขึ้นไป

1.อัสสัมเลมอน (Assam Lemon) (ยังไม่พร้อมขาย)
รับประกันสายพันธุ์แท้ แบบกิ่งตอนกิ่งละ 100 บาท /ยังไม่รวมค่าจัดส่งครับ
แบบลงถุงชำพร้อมปลูกต้นละ 150 บาท/ยังไม่รวมค่าจัดส่งครับ

2.ยูเรก้าด่างเลมอน (Variegated Eureka Lemon) (เปิดรับออเดอร์)
รับประกันสายพันธุ์แท้ แบบกิ่งตอนกิ่งละ 100 บาท/ยังไม่รวมค่าจัดส่งครับ
แบบลงถุงชำพร้อมปลูกต้นละ 150 บาท/ยังไม่รวมค่าจัดส่งครับ

3.ยูเรก้าเลมอน (Eureka Lemon) (เปิดรับออเดอร์)
รับประกันสายพันธุ์แท้ แบบกิ่งตอนกิ่งละ 200 บาท/ยังไม่รวมค่าจัดส่งครับ
แบบลงถุงชำพร้อมปลูกต้นละ 250 บาท/ยังไม่รวมค่าจัดส่งครับ

4.แม็กซิกันเลมอน (Mexican Lemon) (เปิดรับออเดอร์)
รับประกันสายพันธุ์แท้ แบบกิ่งตอนกิ่งละ 200 บาท/ยังไม่รวมค่าจัดส่งครับ
แบบลงถุงชำพร้อมปลูกต้นละ 250 บาท/ยังไม่รวมค่าจัดส่งครับ

5.อัลเลนยูเรก้าเลมอน (Allen Eureka Lemon) (เปิดรับออเดอร์)
รับประกันสายพันธุ์แท้ แบบกิ่งตอนกิ่งละ 600 บาท/ยังไม่รวมค่าจัดส่งครับ
แบบลงถุงชำพร้อมปลูกต้นละ 650 บาท/ยังไม่รวมค่าจัดส่งครับ

6.ลิสบอนเลมอน (Lisbon Lemon) (ยังไม่พร้อมขาย)
รับประกันสายพันธุ์แท้ แบบกิ่งตอนกิ่งละ 1,000 บาท/ยังไม่รวมค่าจัดส่งครับ
แบบลงถุงชำพร้อมปลูกต้นละ 1,050 บาท/ยังไม่รวมค่าจัดส่งครับ

7.เมเยอร์เลมอน (Meyer Lemon) / (Meyer Improved : USA) (ยังไม่พร้อมขาย)
รับประกันสายพันธุ์แท้ แบบกิ่งตอนกิ่งละ 1,200 บาท/ยังไม่รวมค่าจัดส่งครับ
แบบลงถุงชำพร้อมปลูกต้นละ 1,250 บาท/ยังไม่รวมค่าจัดส่งครับ

8.ยูเรก้าด่างพิ้งค์เลมอน (Variegated Pink Eureka Lemon) (ยังไม่พร้อมขาย)
รับประกันสายพันธุ์แท้ แบบกิ่งตอนกิ่งละ 1,500 บาท/ยังไม่รวมค่าจัดส่งครับ
แบบลงถุงชำพร้อมปลูกต้นละ 1,550 บาท/ยังไม่รวมค่าจัดส่งครับ

ค่าจัดส่งสำหรับกิ่งตอนที่ตัดจากต้น
1-5 กิ่งค่าจัดส่ง 100 บาท
6-10 กิ่งค่าจัดส่ง 150 บาท
11-20 กิ่งค่าจัดส่ง 200 บาท
21-30 กิ่งค่าจัดส่ง 250 บาท
31-40 กิ่งค่าจัดส่ง 300 บาท
41-50 กิ่งค่าจัดส่ง 350 บาท

วิธีสั่งซื้อกิ่งพันธุ์เลมอน
1.โทรสั่งซื้อ 084-616-0866 โบ้ (มะนาวจัมโบ้.คอม)
2.แอดไลน์ Line ID : bohub
3.ส่งข้อความมาที่เพจสวนมะนาวจัมโบ้ https://www.facebook.com/ManowJumboLanKrabue/

ช่องทางการโอนเงิน ธ.กรุงไทย สาขาลานกระบือ ประเภทออมทรัพย์
เลขบัญชี 634-0-28381-0 ชื่อบัญชี นาย เสกสรรค์ สูงปานเขา
หลังจากโอนเงินแล้วแจ้ง ชื่อ-ที่อยู่-เบอร์โทรศัพท์ ของท่านเพื่อจัดส่งด้วยครับ

อ้างถึง
หลายท่านสงสัยถามกันเข้ามาเกี่ยวกับเลมอน

1.เลมอนปลูกในประเทศไทยได้ด้วยเหรอ?
เลมอนสามารถปลูกในประเทศไทยได้ แถมเจริญเติบโตได้ดีด้วยครับ การดูแลรักษาเหมือนมะนาวแต่ง่ายกว่า เลมอนจะทนโรคแคงเกอร์ได้ดีกว่ามะนาว

2.ปลูกเป็นพืชเศรษฐกิจได้ด้วยเหรอ?
หากท่านสังเกตุตามห้างสรรพสินค้า ราคาเลมอนไม่ธรรมดาเลยครับ แต่เรื่องตลาดผลเลมอน ต้องค้นหากันเอาเองนะครับ เลมอนตลาดอาจจะดูแคบ แต่ลองคิดดูดีๆนะครับ ตอนนี้บ้านเราเป็นเมืองท่องเที่ยว อาหารต่างชาติหลายชนิดจำเป็นต้องใช้ผลเลมอน นั่นหมายถึง สถานที่ท่องเที่ยว ร้านอาหาร โรงแรมต่างๆ ต้องการผลเลมอน

3.กิ่งพันธุ์เลมอนทำไมแพงจัง?
กิ่งพันธุ์จากต้นสายนำเข้าจากต่างประเทศ ทดลองปลูกในประเทศได้จนได้ผลตามสเป็กที่ตลาดต้องการ แล้วจึงจำหน่ายกิ่งพันธุ๋
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2017, 12:06:56 PM โดย สวนมะนาวจัมโบ้ »